
 

 
 

 

   JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

   OFISI YA RAIS 

Simu Na: +255 (026) 2963630                 Menejimenti ya Utumishi wa Umma       

Nukushi:  +255 (026) 2963629                                                na Utawala Bora,                          

Barua Pepe: ps@utumishi.go.tz                           Jengo la Taaluma Na. 1, 

Tovuti:http://www.utumishi.go.tz      Chuo cha Masomo ya Biashara na Sheria, 

          Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM), 

          18 Barabara ya Mkalama, 

          S.L.P. 670,                                                    

          40404 DODOMA. 

 

TAARIFA KWA UMMA 
 

WANAWAKE WAASWA KUFANYA KAZI KWA BIDII NA MAARIFA 
Wanawake katika sekta ya umma nchini wametakiwa kufanya kazi kwa juhudi, bidii, maarifa na weledi ili 
kutoa mchango katika maendeleo ya taifa badala ya kutegemea upendeleo (favoritism) mahala pa kazi.  
 
Wito huo umetolewa leo na Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala 
Bora, Bi. Dorothy Mwaluko wakati wa Maadhimisho ya siku ya Wanawake Duniani yaliyofanyika katika 
ukumbi wa   Ofisi ya Rais-UTUMISHI kwa lengo kuhamasisha uwajibikaji kwa wanawake kuelekea uchumi wa 
viwanda. 
 
Bi. Mwaluko amewaasa watumishi wa umma wanawake kuzitendea haki ajira zao badala ya kupoteza muda 
mwingi kupiga soga kazini, kulalamika na kujiona kuwa ni kundi linaloonewa mahala pa kazi. 
 
Amesema kuwa nafasi ya mwanamke katika ujenzi wa taifa ni kubwa, hivyo ametoa angalizo kwa wanawake 
nchini kutumia maadhimisho haya kutafakari kwa kina namna bora ya kutoa mchango katika nyanja ya 
maendeleo. 
 
Aidha, Bi. Mwaluko amewatahadharisha wanawake kutotumika kutoa siri za Serikali kwa kurubuniwa na 
zawadi, na amewataka kuwa  wasiri na waaminifu ili waweze kupata fursa za uongozi na kushiriki kutoa 
maamuzi  yenye tija kwa mustakabali wa maendeleo ya  nchi. 
 
Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora kama msimamizi wa sera na miongozo 
inayohusu rasilimaliwatu imeungana na wadau wengine nchini kuhamasisha nafasi ya mtumishi mwanamke 
katika kuchangia uchumi wa viwanda. 
 
Sanjali na hilo, watumishi wanawake wa Ofisi ya Rais-UTUMISHI wameadhimisha Siku ya Wanawake 
Duniani kwa kuongeza muda wa ziada wa kutoa huduma tofauti na saa za kawaida za kazi kuanzia tarehe 06  
Machi hadi leo tarehe 8 Machi, 2018. 
 
Pia watumishi hao wameendesha mjadala kuhusu nafasi ya mwanamke kuelekea uchumi wa viwanda na 
kutoka na maazimio yatakayoboresha utendaji kazi, ikiwa ni pamoja na kupata fursa ya kupima Saratani ya 
matiti, Kizazi, Kisukari na Shinikizo la Damu ili kutambua hali ya afya zao na kuchukua hatua stahiki kwa 
lengo la kuboresha utoaji huduma katika Utumishi wa Umma. 
 
Kauli Mbiu ya Maadhimisho ya Siku ya Wanawake Duniani mwaka huu ni “KUELEKEA UCHUMI WA 
VIWANDA: TUIMARISHE USAWA WA KIJINSIA NA UWEZESHAJI WANAWAKE VIJIJINI”. 
 

KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI 
OFISI YA RAIS (UTUMISHI) 
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